Tối 1/10, thua Trung Quốc ở trận chung kết, đội tuyển cờ tướng Việt Nam đã giành Huy chương bạc (HCB) nội dung đồng đội nam nữ.
![](https://sovhtt.hanoi.gov.vn/wp-content/uploads/2023/10/z4743768298254-34c2464c47497505a87c4196fc63cb20-600x414.jpg)
Đội tuyển cờ tướng Việt Nam với 3 kỳ thủ Lại Lý Huynh, Nguyễn Thanh Bảo, Nguyễn Hoàng Yến đã thất thủ trước tuyển Trung Quốc ở trận chung kết.
Đây cũng là chiếc HCB trong ngày 1/10 của Đoàn Thể thao Việt Nam tại ASIAD 19.
![](https://sovhtt.hanoi.gov.vn/wp-content/uploads/2023/10/z4743768228990-7349d4589f57412b8fc02f7c58a6179b-600x404.jpg)
Trận chung kết cờ tướng nội dung đồng đội nam nữ giữa đội Việt Nam với Trung Quốc diễn ra hấp dẫn. Kỳ thủ Lại Lý Huynh thất thế ở bàn 1 nhưng ở bàn 2 Nguyễn Thành Bảo lại tạo được ưu thế trước đối thủ, còn trận đấu của Nguyễn Hoàng Yến ở thế cân bằng.
![](https://sovhtt.hanoi.gov.vn/wp-content/uploads/2023/10/1-hoangyen-600x400.jpg)
Ở ván tiếp theo, mặc dù bị đối thủ dồn ép nhưng Nguyễn Thành Bảo vẫn giữ ưu thế trước Trung Quốc. Tuy nhiên ở 2 ván đấu còn lại, Lại Lý Huynh và Nguyễn Hoàng Yến thất bại trước Trung Quốc nên đội Việt Nam thua chung cuộc, nhận HCB.
Văn Lâm