Tổ chức sự kiện biểu diễn trang phục cosplay trong nhà

Kính gửi Sở văn hóa và thể thao Tp Hà Nội, Công ty em là công ty tổ chức sự kiện ở trong Tp Hồ chí Minh. Tới đây chúng… Được hỏi bởi Nguyễn Thanh Huyền -
Trả lời: Phòng Quản lý Nghệ thuật – Sở Văn hóa và Thể thao trả lời công dân như sau: -Đơn vị đề nghị cấp phép biểu diễn tại TP Hồ Chí Minh, sau khi có Giấy phép do Sở Văn hóa và Thể thao TP HCM cấp, đơn vị làm thủ… Xem chi tiết

Hộ kinh doanh có được xin cấp phép biểu diễn nghệ thuật không

Tôi đang kinh doanh theo hình thức hộ kinh doanh nước giải khát (cà fe). Hiện nay tôi muốn kinh doanh nước giải khát kèm theo có tổ chức ca… Được hỏi bởi Trần Văn Hùng -
Trả lời: Phòng Quản lý Nghệ thuật – Sở VHTT trả lời công dân như sau: -Điều 8 của Nghị định số 79/2012/NĐ-CP ngày 05/ 10/ 2012 của Chính phủ quy định về biểu diễn nghệ thuật, trình diễn thời trang; thi người đẹp và người mẫu; lưu hành, kinh doanh bản… Xem chi tiết

Lĩnh vực âm nhạc

Chào ban quản lý.xin cho em hỏi về lĩnh vực âm nhạc.e muốn tổ chức buổi ghi hình tác phẩm âm nhạc của em .với các nội dung do e… Được hỏi bởi Trương ANH khoa -
Trả lời: Phòng Quản lý Nghệ thuật – Sở VHTT trả lời công dân như sau: -Tổ chức cá nhân ghi hình các tác phẩm âm nhạc tại địa điểm nào thì liên hệ với chủ địa điểm đó đê được phép ghi hình và tự chịu trách nhiệm về cấc vấn… Xem chi tiết

Có cần xin giấy phép tổ chức tiệc trà?

Kính chào anh/ chị, Công ty tôi dự định tổ chức 1 buổi tiệc trà nhỏ cho khách hàng tại 1 khách sạn ở Hà Nội, trong buổi đó có… Được hỏi bởi Nguyễn T Xuân -
Trả lời: Phòng Quản lý Nghệ thuật – Sở VHTT trả lời công dân như sau: – Điều 12 Khoản 1 Nghị định số 79/2012/NĐ-CP ngày 05/ 10/ 2012 của Chính phủ quy định về biểu diễn nghệ thuật, trình diễn thời trang; thi người đẹp và người mẫu; lưu hành, kinh… Xem chi tiết

Trang của sở không có email cho bạn đọc

Tôi muốn gửi ý kiến nhưng tìm mãi không thấy email của trang này. Xin cho biếtTN Được hỏi bởi Trần Nhương -
Trả lời: Cảm ơn Quý công dân đã quan tâm, xin vui lòng gửi ý kiến đóng góp tại mục Hỏi đáp này. Trân trọng! Xem chi tiết

Hỏi về quy định treo biển quảng cáo nhà ở riêng lẻ

Ở Phường Xuân Đỉnh, Quận Bắc Từ Liêm có thông báo và ra quân sử lý biển hiệu quảng cáo sai quy định nhà tôi cấp 4 tôi có treo… Được hỏi bởi Nguyễn Hải Anh -
Trả lời: Thưa Quý công dân theo quy định: Mỗi tầng được đặt một bảng quảng cáo; phải có hồ sơ thông báo sản phẩm quảng cáo gửi Sở VHTT; chỉ được thực hiện quảng cáo khi được Sở VHTT đồng ý về nội dung. Trân trọng! Xem chi tiết

Xin cấp giấy phép biểu diễn ca nhạc (Du ca) trên phố đi bộ Hồ Gươm

Kính gửi Sở Văn hoá Hà Nội, CLB Glee Cầu Giấy là một clb hoạt động về âm nhạc và chúng tôi đang có dự định sẽ tổ chức một… Được hỏi bởi Bùi Thảo Hương -
Trả lời: Kính thưa Quý công dân! 1. Do Chương trình  chỉ thuần túy là biểu diện nghệ thuật dưới hình thức du ca trên phố đi bô va không có hoạt động quảng cáo mang tính thương mại, giống như các Đơn vị sự kiện hay tổ chức, thi các bạn… Xem chi tiết

CẤP GIẤY PHÉP CUỘC THI ẢNH

Kính gửi Sở Văn Hóa Thể Thao và Du Lịch thành phố Hà Nội. tôi có một câu hỏi muốn được giải đáp: Tôi muốn tổ chức một cuộc thi… Được hỏi bởi PHAN VĂN TUẤN -
Trả lời: Phòng Quản lý Nghệ thuật trả lời công dân như sau: Căn cứ Nghị định số 72/2016/NĐ-CP ngày  01 tháng 07 năm 2016 của Chính phủ quy định về hoạt động Nhiếp ảnh Điều 9. Vận động sáng tác, trại sáng tác, thi, liên hoan tác phẩm nhiếp ảnh tại Việt Nam Tổ… Xem chi tiết

Thực hiện tổ chức sự kiện quảng cáo sản phẩm tại cửa hàng

Xin chào Quý Sở! Hiện tại Cty TNHH Kowon chúng tôi có cửa hàng tại 148 Cầu Bươu muốn tổ chức chương trình rửa xe miễn phí cho khách nhằm… Được hỏi bởi Nguyễn Thị Thái -
Trả lời: Đề nghị liên hệ với Sở VHTT Hà Nội số 47 Hàng Dầu, Hoàn Kiếm Hà Nội (bộ phận tiêp nhận và trả kết quả hoặc Phòng QLVH để được hướng dẫn chi tiết). Trân trọng! Xem chi tiết

các điểm giết mổ tập trung tại huyện phúc thọ

cho em được hỏi là ở xã sen chiểu huyện phúc thọ đã có điểm giết mổ tập chung nào chưa ạ? Được hỏi bởi đỗ thị thu hường -
Trả lời: Quý công dân vui lòng liên hệ Sở Nông  nghiệp và Phát triển Nông thông để được hướng dẫn. Trân trọng! Xem chi tiết

Xin cấp giấy phép biển hiệu hộ kinh doanh

Em chào anh chị ah ! Hiện tại clb boxing bên em. Đang muốn treo biển hiệu cao 2m rộng 10m . A chị cho e hỏi về thủ tục… Được hỏi bởi Lê văn hồng -
Trả lời: Kính thưa Quý công dân làm biển hiệu không phải làm hồ sơ thông báo. Trân trọng! Xem chi tiết

Treo băng rôn quảng cáo tại mặt cửa hàng

Chào anh/chị! Hiện tại cửa hàng em muốn treo băng rôn tại mặt cửa hàng của em đang kinh doanh. Vậy em có phải thông báo bằng văn bản đến… Được hỏi bởi Nguyễn Thị Thái -
Trả lời: Kính gửi: Quý Công dân Treo băng rôn tại cửa hàng phải có hồ sơ thông báo theo quy định của Luật quảng cáo. Trân trọng! Xem chi tiết

thủ tuc xin phep lắp đặt biển chỉ dẫn trên trục đường nguyễn khuyến hà đông ha noi

Văn phòng công chứng chúng tôi ở trong ngõ , đường phố chưa đặt tên vì vậy chúng tôi muốn xin phép lắp đặt 1 biển chỉ dẫn ở ngoài… Được hỏi bởi hồ quốc vinh đt 0972336054 -
Trả lời: Quý công dân vui lòng liên hệ Sở Giao thông vận tải để được hướng dẫn. Trân trọng! Xem chi tiết

Hỏi đáp về giấy phép nhập khẩu đĩa CD chưa tài liệu hướng dẫn sử dụng camera

Bên mình là Doanh nghiệp chế xuất, nhập khẩu CD chứa tài liệu hướng dẫn sử dụng camera quan sát là nguyên phụ liệu, sau sẽ đóng gói với camera… Được hỏi bởi Nguyễn Ngọc Chi -
Trả lời: Quý công dân vui lòng liên hệ Sở Thông tin và Truyền thông để được hướng dẫn. Trân trọng! Xem chi tiết

Văn phòng đại diện công ty du lịch tại nước ngoài

Công ty em là công ty cổ phần có ngành nghề kinh doanh là du lịch. Hiện tại, công ty em muốn mở một văn phòng đại diện tại Hà… Được hỏi bởi Nguyễn Vũ Quỳnh Anh -
Trả lời: Quý công dân vui lòng liên hệ Sở Du lịch để được hướng dẫn. Xem chi tiết
Đặt câu hỏi