Thủ tục quảng cáo trên xe oto.

Bên công ty tôi muốn đăng ký quảng cáo trên xe oto ( dán trên thành xe ) thì thủ tục như thế nào. Xin Sở hướng dẫn giùm. Được hỏi bởi Đặng Hải Thanh -
Trả lời: Căn cứ Luật Quảng Cáo và các văn bản Pháp luật hướng dẫn thực hiện Luật Quảng Cáo; Phòng Quản lý Văn hóa – Sở Văn hóa trả lời như sau: – Từ ngày 01/01/2013 Luật Quảng Cáo có hiệu lực, quảng cáo trên phương tiện giao thông không phải… Xem chi tiết

Thủ tục xin phép biểu diễn tại phố đi bộ

Hiện nay nhóm chúng tôi muốn lên phố đi bộ biểu diễn văn nghệ gây quỹ để đi từ thiện, địa điểm dự kiến là đối diện tượng đài Lý… Được hỏi bởi Bùi Phương Thảo -
Trả lời: Quý công dân cần: 1. Công dân hoan toan co the to chuc su kien van hoa cua sinh vien tren tuyen pho di bo ho Hoan Kiem.   2. Truoc het phai lien he voi So VHTT de tim hieu ve lich va dia diem to chuc tren tuyen… Xem chi tiết

Em muốn xin địa điểm trên phố đi bộ để làm chương trình thì phải làm như thế nào?

Em ở Hội Sinh Viên trường ĐH Giao Thông Vận Tải, Sắp tới bọn em có tổ chức 1 chuỗi sự kiện chương trình dành cho tân sinh viên. Trong… Được hỏi bởi Nguyễn Văn Cương -
Trả lời: Quý công dân cần: 1. Công dân hoan toan co the to chuc su kien van hoa cua sinh vien tren tuyen pho di bo ho Hoan Kiem.   2. Truoc het phai lien he voi So VHTT de tim hieu ve lich va dia diem to chuc tren tuyen… Xem chi tiết

Làm hồ sơ xin giấy phép cho hoạt động bán hàng từ thiện

Kính gửi Sở Văn hóa và Thể thao TP Hà Nội, Chúng tôi gồm Viện dưỡng lão Diên Hồng kết hợp với dự án cộng đồng HANDs project đang muốn… Được hỏi bởi Phan Thùy Linh -
Trả lời: Quý công dân vui lòng liên hệ Sở Công thương và UBND quận Hoàn Kiếm để được hướng dẫn. Sở Công thương Hà Nội Địa chỉ: 331 Cầu Giấy, Hà Nội, Điện thoại: 024.22155527 UBND Quận Hoàn Kiếm Địa chỉ: 126 Hàng Trống, Hoàn Kiếm, Hà Nội, điện thoại: 024 39287630 Trân trọng! Xem chi tiết

Mẫu đơn xin phép và địa chỉ nộp đơn

Việc tổ chức sự kiện quần chúng tại phố đi bộ nhất thiết phải có văn bản gửi Sở VHTT Hà Nội thông báo về mục đích, phạm vi, nội… Được hỏi bởi Phan Tuấn Anh -
Trả lời: Không phải làm thủ tục đề nghị cấp giấy phép vì vậy không phải sử dụng mẫu đơn đề nghị cấp phép. Thông báo biểu diễn: Đơn vị, tổ chức ( Là tổ chức Việt Nam có đăng ký kinh doanh dịch vụ biểu diễn nghệ thuật hoặc quyết định… Xem chi tiết

Vé xem Xiếc ngày 18/10

Tôi được tặng 1 vé xem Xiếc vào 20h ngày 18/10/2017, giá vé là 200000đ. Cho tôi hỏi 1 vé này thì đi được mấy người ạ. Tôi cảm ơn Được hỏi bởi Trịnh Thị Như Hoà -
Trả lời: Quý công dân được tặng vé xem xiếc của Nhà hát nghệ thuật Xiếc và Tạp kỹ Hà Nội hay của Rạp xiếc trung ương. Nếu vé của Nhà hát nghệ thuật Xiếc và Tạp kỹ Hà Nội, xin vui lòng liên hệ Địa chỉ: 21 Thái Thịnh Điện thoại:… Xem chi tiết

Biểu diễn múa Lân – Sư – Rồng trên phố đo bộ ?

Xin hỏi SVHTT tôi muốn biểu diễn múa Lân nghệ thuật trên phố đi bộ Hồ Gươm. Theo tôi được biết muốn biểu diễn trên phố đi bộ phải có… Được hỏi bởi Lê Hồng Quân -
Trả lời: Điều 15 Nghị định số 79/2012/NĐ-CP ngày 05/ 10/ 2012 và Nghị định số 15/2016/NĐ-CP ngày 15/ 3/ 2016 của Chính Phủ, quy định: -Khi tổ chức biểu diễn nghệ thuật quần chúng không phải đề nghị cấp giấy phép. -Khi tổ chức ngoài phạm vi nội bộ, phải Thông… Xem chi tiết

quy định về chữ trên biển quảng cáo

kính hỏi sở văn hóa và thể thao, công ty em muốn treo biển quảng cáo nằm ngang có chiều dài 4m vừa với chiều ngang của mặt tiền, cao… Được hỏi bởi Hoàng Thị Thu Hương -
Trả lời: Theo quy định của Luật Quảng cáo: Điều 30. Trình tự thông báo sản phẩm quảng cáo trên bảng quảng cáo, băng-rôn Tổ chức, cá nhân có nhu cầu thực hiện quảng cáo trên bảng quảng cáo, băng-rôn phải gửi hồ sơ thông báo sản phẩm quảng cáo đến cơ quan… Xem chi tiết

Thủ tục xin phép tổ chức sự kiện ở phố đi bộ Hồ Gươm

Kính thưa Sở Văn hóa và Thể thao thành phố Hà Nội. Chúng tôi là nhóm sinh viên Học viện Báo chí và Tuyên truyền, hiện tại chúng tôi đang… Được hỏi bởi Phan Tuấn Anh -
Trả lời: Phòng Quản lý Nghệ thuật trả lời công dân như sau: Điều 15 Nghị định số 79/2012/NĐ-CP ngày 05/ 10/ 2012 và Nghị định số 15/2016/NĐ-CP ngày 15/ 3/ 2016 của Chính Phủ, quy định: -Khi tổ chức biểu diễn nghệ thuật quần chúng không phải đề nghị cấp giấy… Xem chi tiết

Tiêu chuẩn nước bể bơi

Tôi muốn kinh doanh bể bơi thì về nước trong bể bơi phải áp dụng theo quy định nào ? Như tôi được biết trước đây, theo quy định tại… Được hỏi bởi Phạm Đạt -
Trả lời: Tiêu chuẩn bể nước bơi được áp dụng như sau: Áp dụng theo Nghị định số 106/2016/NĐ-CP điều 7, khoản 3, điểm b.  Nước trong bể bơi đáp ứng mức giới hạn chỉ tiêu chất lượng nước sinh hoạt thông thường đã được công bố. Tại Quyết định số 3313/QĐ-BVHTTDL… Xem chi tiết

Hồ sơ, thủ tục xin tổ chức giải chạy quần chúng có sự tham gia của người nước ngoài

Xin phép hỏi anh, chị cho tôi hỏi: Hiện tại bên tôi đang muốn đứng ra tổ chức giải chạy quần chúng có người nước ngoài tham gia thì trình… Được hỏi bởi Võ Doãn Dũng -
Trả lời: Công dân gửi câu hỏi đến, muốn đứng ra tổ chức giải chạy quần chúng nhưng không nêu rõ, giới thiệu mình công tác tại tổ chức nào, tên hiệu, địa chỉ, tư cách pháp nhân là gì. Để được giải đáp cụ thể, mời công dân đặt câu hỏi… Xem chi tiết

Tổ chức biểu diễn ca nhạc trong khuôn viên trường đại học

Kính gửi Sở Văn Hoá. Sắp tới trường tôi có tổ chức một hoạt động biểu diễn ca nhạc trong khuôn viên nhà trường và có mời một số nghệ… Được hỏi bởi Vương Quốc -
Trả lời: Phòng Quản lý Nghệ thuật – Sở Văn hóa và Thể thao Hà Nội trả lời Quý công dân như sau: Căn cứ Nghị định số 79/2012/NĐ-CP ngày 05/ 10/ 2012 của Chính phủ quy định về biểu diễn nghệ thuật, trình diễn thời trang; thi người đẹp và người… Xem chi tiết

Biểu diễn văn nghệ quần chúng tại phố đi bộ Hồ Gươm

công ty em có một band nhạc không chuyên, mọi người trong band muốn lên phố đi bộ biểu diễn vui vẻ, góp thêm không khí cho cộng đồng cũng… Được hỏi bởi Bùi Hữu Dương -
Trả lời: Xin được trả lời câu hỏi của Quý công dân như sau: Điều 15 Nghị đinh số 79/2012/NĐ-CP ngày 5/10/2012 và Nghị đinh số 15/2016/NĐ-CP ngày 15/3/2016 của Chính phủ quy định: Khi tổ chức biểu diễn nghệ thuật quần chúng không phải đề nghị cấp giấy phép Khi tổ… Xem chi tiết

câu lạc bộ thể thao mở giải thi đấu giao hữu nước ngoài phải làm những thủ tục gì để được thuê sân thi đấu và thi đấu hợp pháp?

Chào anh/chị, câu lạc bộ thể thao tự phát của chúng em sắp tới có tổ chức thi đấu giao hữu với 3 câu lạc bộ nước ngoài với số… Được hỏi bởi Nguyễn Thị Phượng -
Trả lời: Phòng Quản lý Thể dục và Thể thao trả lời công dân như sau: Câu lạc bộ tự phát không có tư cách pháp nhân để tổ chức thi đấu trong nước, vì vậy vấn đề tổ chức thi đấu với câu lạc bộ nước ngoài là không được. Để… Xem chi tiết

biểu diễn Quần chúng

Bên Tôi là Doanh nghiệp về đạo tạo kĩ năng mềm muốn đc mang âm thanh cho các học viên chơi nhạc biểu diễn quần chúng trên phố đi bộ… Được hỏi bởi Quốc -
Trả lời: Điều 15 Nghị định số 79/2012/NĐ-CP ngày 05/ 10/ 2012 và Nghị định số 15/2016/NĐ-CP ngày 15/ 3/ 2016 của Chính Phủ, quy định: -Khi tổ chức biểu diễn nghệ thuật quần chúng không phải đề nghị cấp giấy phép. -Khi tổ chức ngoài phạm vi nội bộ, phải Thông… Xem chi tiết
Đặt câu hỏi